Polyester da nailan sune kayan da aka fi amfani da su a cikin masana'antar kera kayayyaki, musamman a fagen kayan wasan motsa jiki.Duk da haka, su ma suna ɗaya daga cikin mafi muni ta fuskar tsadar muhalli.Shin fasahar ƙari za ta iya magance wannan matsala?
Aaron Sanandres, wanda ya kafa kuma Shugaba na kamfanin rigar Untuckit ne ya kafa alamar Takaddar Labarai. An ƙaddamar da shi a watan da ya gabata tare da manufa: don ƙirƙirar tarin kayan wasanni masu ɗorewa wanda ya fara daga safa. Kayan safa na safa ya ƙunshi 51% nailan mai dorewa, 23% BCI auduga, 23% polyester mai ɗorewa da 3% spandex. An yi shi da ƙari na granular Ciclo, yana ba su ƙayyadaddun kaddarorin musamman: saurin lalata su yana da dabi'a kamar na halitta Kayan sun kasance iri ɗaya ne a cikin ruwan teku, tsire-tsire masu sharar ruwa da wuraren ƙasa, da zaruruwa kamar ulu.
A yayin barkewar cutar, wanda ya kafa ya lura cewa yana sanye da safa na wasanni a cikin wani yanayi mai ban tsoro. Dangane da kwarewarsa a Untuckit, kamfanin ya yi bikin shekaru goma a kasuwa a watan da ya gabata kuma Sanandres an canza shi zuwa wata alama tare da dorewa a ainihin sa. kun yi la'akari da daidaiton dorewa, sawun carbon yana cikinsa, amma gurɓatar muhalli wani bangare ne," in ji shi. "Tarihi, tufafin wasan kwaikwayon ya yi mummunar illa ga muhalli saboda zubar da robobi da microplastics a cikin ruwa lokacin wanke tufafi. . Bugu da ƙari, a cikin dogon lokaci, zai ɗauki ɗaruruwan shekaru don polyester da nailan don haɓaka haɓaka. "
Ɗaya daga cikin manyan dalilan da ya sa robobi ba zai iya ƙasƙantar da su ba daidai da nau'in fiber na halitta shine cewa ba su da tsarin tsarin kwayoyin halitta iri ɗaya. Duk da haka, tare da Ciclo Additives, miliyoyin nau'i na kwayoyin halitta suna samuwa a cikin tsarin filastik. Sharuɗɗan da ke sama na iya lalata zaruruwa, kamar filaye na halitta.Kamar yadda aka bayyana a kan gidan yanar gizon sa, Takaddun Labarai sun nemi takardar shedar B Corp. Yana da nufin kula da samar da gida ta hanyar samar da kayayyaki da ke Arewacin Amurka kawai da kuma yin amfani da ka'idojin halaye na masu ba da kaya. .
Andrea Ferris, co-kafa na roba Additives kamfanin Ciclo, yana aiki a kan wannan fasaha tsawon shekaru 10. "Microbes cewa ta halitta rayuwa a cikin wani yanayi inda roba ne babban gurbatawa za a janyo hankalin saboda shi ne ainihin tushen abinci. Za su iya gina abubuwan aiki akan kayan kuma su lalata kayan gaba ɗaya. Lokacin da na ce bazuwar, abin da nake nufi Yana da biodegradation; za su iya rushe tsarin kwayoyin halitta na polyester, sa'an nan kuma narkar da kwayoyin halitta kuma da gaske sun lalata kayan."
Zaɓuɓɓukan roba ɗaya ne daga cikin manyan matsalolin da masana'antar ke ƙoƙarin warware tasirinta na muhalli.A cewar rahoto daga Kasuwannin Canjin Mahimmancin Magani Mai Sauƙi a cikin Yuli 2021, yana ƙara zama da wahala ga samfuran kera don kawar da dogaro da zaruruwan roba. Rahoton nazarin nau'ikan samfuran daban, daga Gucci zuwa nau'ikan alatu kamar su Zalando da Har abada 21.in Sharuɗɗan wasanni, Asics, Nike, da ReeBok-rahoton cewa yawancin su Rahoton ya bayyana cewa "ba su nuna cewa suna shirin rage wannan yanayin ba." Duk da haka, yaduwar ci gaban kayan aiki da kuma budewa ga sabbin abubuwa yayin bala'in na iya haifar da kasuwar kayan wasanni don saka hannun jari a cikin hanyoyin magance ta. matsalolin fiber roba.
Ciclo ya riga ya yi aiki tare da nau'o'i ciki har da Cone Denim, alamar denim na gargajiya, kuma yana aiki tukuru don fadada kasuwar yadi. Duk da haka, ko da an ba da gwaje-gwajen kimiyya a kan shafin yanar gizon sa, ci gaba ya kasance a hankali. "Mun kaddamar da Ciclo don masana'antar yadi. ba da dadewa ba a lokacin rani na 2017, "in ji Ferris. "Idan ka yi la'akari da cewa ko da cikakkiyar fasahar fasaha tana ɗaukar shekaru don aiwatarwa a cikin sarkar samar da kayayyaki, ba abin mamaki ba ne cewa yana ɗaukar lokaci mai tsawo. Ko da fasaha ce da aka sani, kowa na gamsu, amma za a ɗauki shekaru da yawa kafin a shiga cikin sarkar. Bugu da ƙari, za a iya shigo da abubuwan ƙari kawai a farkon farkon sarkar samar da kayayyaki, wanda ke da wahala a ɗauka akan babban sikelin.
Koyaya, an sami ci gaba ta hanyar tarin samfuran da suka haɗa da Takaddun Takaddun Takaddun bayanai.A nata bangaren, Takaddun labarai za su faɗaɗa aikin sa kayan sawa a cikin shekara mai zuwa. rabin jimlar kayan masana'anta.Yana aiki don rage yawan adadin polyester da yake amfani da shi a hankali, wanda ke nuna cewa kayan wasan motsa jiki na iya rage dogaro da kayan haɗin gwiwa.Wannan na iya ba da sanarwar canji a cikin masana'antar.


Lokacin aikawa: Dec-30-2021